Tỉnh Đoàn Trà Vinh: Tổ chức Ngày hội thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác tại xã Kim Sơn
28/05/2024
Sáng 26/5, Tỉnh Đoàn-Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên (LHTN) Việt Nam tỉnh Trà Vinh phối hợp với Câu lạc bộ thầy thuốc trẻ tỉnh Trà Vinh và Huyện Đoàn Trà Cú tổ chức Ngày hội thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng, hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2024 tại xã Kim Sơn.
Đến dự có bà Trần Thị Bích Phượng, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy Trà Vinh; anh Nguyễn Thanh Nhã, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh Đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Trà Vinh; lãnh đạo Công an huyện; lãnh đạo Huyện Đoàn Trà Cú, các cơ sở đoàn trực thuộc Huyện Đoàn; lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Kim Sơn và đoàn viên thanh niên địa phương.
Bà Trần Thị Bích Phượng, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy Trà Vinh; anh Nguyễn Thanh Nhã, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh Đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Trà Vinh tặng quà cho công nhân lao động
Bà Trần Thị Bích Phượng, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy Trà Vinh; anh Nguyễn Thanh Nhã, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh Đoàn, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh Trà Vinh tặng quà cho hộ nghèo
Tại ngày hội, Tỉnh Đoàn-Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã vận động trao tặng 15 phần quà cho công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn, đang làm việc tại các công ty trên địa bàn huyện, mỗi suất quà 500.000 đồng. Tỉnh đoàn, UBND xã Kim Sơn và Chi đoàn Công an huyện Trà Cú vận động trao tặng 114 phần quà, mỗi phần trị giá 350.000 đồng gồm: 10kg gạo, 01 thùng mì và các nhu yếu phẩm cho hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách. Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ tỉnh Trà Vinh tổ chức khám bệnh, cấp thuốc miễn phí và tặng quà cho 100 người hộ nghèo, cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách và đi khám bệnh, cấp thuốc, tặng quà tận nhà cho 14 người già neo đơn trên địa bàn xã Kim Sơn.
Thành viên Câu lạc bộ thầy thuốc trẻ tỉnh Trà Vinh khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho người dân
Ngoài các hoạt động trên, cán bộ, đoàn viên thanh niên Công an và địa phương tham gia trồng 120 cây xanh trên tuyến Hương lộ 36, tham gia hỗ vận chuyển vật tư cất nhà tình thương cho hộ được hưởng lợi đang gặp khó khăn về nhà ở tại xã Kim Sơn.
Thượng tá Nguyễn Văn Thi, Phó trưởng Công an huyện; chị Trần Thị Ngọc Hân, Bí thư Huyện Đoàn thăm, tặng quà người già neo đơn, hộ có hoàn cảnh khó khăn
Đây là hoạt động nhằm chào mừng Đại hội đại biểu LHTN Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh Trà Vinh lần thứ VII, nhiệm kỳ 2024 - 2029; hưởng ứng lễ ra quân Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 cấp Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và Tỉnh đoàn Trà Vinh.
Tin, ảnh: KHẮC LƯỢNG
×