Tân Hiệp: Tặng xe đạp cho học sinh, hộ dân có hoàn cảnh khó khăn
19/07/2024
Đảng ủy, UBND xã Tân Hiệp vừa kết hợp với mạnh thường quân, Ban Quản trị chùa Ba Trạch tổ chức tặng 06 chiếc xe đạp cho học sinh, hộ dân có hoàn cảnh khó khăn. Đây là một trong những hoạt động của “Tết Quân – Dân” huyện Trà Cú năm 2025 diễn ra tại xã Tân Hiệp.
Lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã Tân Hiệp, sư cả chùa Ba Trạch chụp ảnh cùng mạnh thường quân, các chiến sĩ tình nguyện và các em học sinh.
Dịp này, có 05 em học sinh thuộc hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn của Trường Trung học cơ sở Tân Hiệp và 01 chị bán vé số dạo không có phương tiện đi lại được trao tặng xe đạp. Mỗi chiếc xe đạp trị giá 1,5 triệu đồng, do Đảng ủy xã Tân Hiệp vận động chị Trần Thị Hằng, thị xã Duyên Hải hỗ trợ. Được biết, trước đó, Đảng ủy xã Tân Hiệp cũng đã kết hợp với chị Trần Thị Hằng, thị xã Duyên Hải trao 05 chiếc xe đạp cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn với mỗi chiếc 1,5 triệu đồng; tổng kinh phí cho hoạt động này là 16,5 triệu đồng.
Chị Trần Thị Hằng trao xe đạp cho các em học sinh và hộ dân có hoàn cảnh khó khăn.
Bên cạnh đó, đoàn mạnh thường quân còn trao quà cho các chiến sĩ thường trực Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024 tại mặt trận xã Tân Hiệp; đồng thời, động viên các chiến sĩ tham gia và hoàn thành tốt các hoạt động, phần việc của Chiến dịch năm 2024.
Tin, ảnh: TẤN TÀI
×