Khởi công dự án nhà vệ sinh cộng đồng số 1 tại Trường Tiểu học Phước Hưng A
06/07/2024
Tỉnh Đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh Trà Vinh vừa phối với Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Trà Cú, Huyện Đoàn, UBND xã Phước Hưng, Đại đức Thích Minh Trí, Chánh Văn phòng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Trà Vinh, Trụ trì chùa Long Bửu, huyện Càng Long tổ chức lễ khởi công dự án nhà vệ sinh cộng đồng số 1 tại Trường Tiểu học Phước Hưng A.
Các đại biểu lại lễ khởi công.
Dự án có tổng kinh phí xây dựng khoảng 300 triệu đồng, do Đại đức Thích Minh Trí, Chánh Văn phòng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Trà Vinh, Trụ trì chùa Long Bửu, huyện Càng Long vận động gia đình bác sĩ Henry và Hà Trần (Úc) hỗ trợ. Dự án nhà vệ sinh cộng đồng số 1 tại Trường Tiểu học Phước Hưng A có diện tích xây dựng 64m2, gồm 02 khu vệ sinh nam và nữ, với 10 phòng vệ sinh, có đầy đủ các trang thiết bị phù hợp với học sinh cấp tiểu học.
Theo kế hoạch, dự án sẽ hoàn thành và đưa vào sử dụng trong khoảng trung tuần tháng 8/2024. Dự án hoàn thành sẽ đáp ứng nhu cầu thiết yếu của 450 em học sinh từ khối lớp 1 đến khối lớp 5; đồng thời, góp phần thực hiện tốt tiêu chí xây dựng trường đạt chuẩn quốc gia trong bộ tiêu chí xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao trong thời gian tới.
Tin, ảnh: TẤN TÀI
×