Trà Cú: Chuẩn bị cho Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024
17/06/2024
Ngày 13/6, bà Tăng Thị Thắm, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì cuộc họp triển khai công tác chuẩn bị Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông (THPT) năm 2024. Đến dự có ông Kim Sang, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.
Ông Kim Sang, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện phát biểu chỉ đạo tại cuộc họp
Được biết, Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, Trà Cú có 1.442 thí sinh đăng ký dự thi tại 04 điểm thi: Trường THPT Trần Văn Long, Trường THPT Đại An, Trường THPT Tập Sơn, Trường THPT Long Hiệp. Kỳ thi diễn ra từ ngày 26 - 28/6.
Đại diện các trường, các ngành liên quan trao đổi ý kiến về những công việc chuẩn bị cho Kỳ thi, nhất là công tác ôn tập, tổ chức thi thử, cơ sở vật chất...
Tại cuộc họp, Phó Chủ tịch UBND huyện Tăng Thị Thắm lưu ý: mọi công tác chuẩn bị cho Kỳ thi cần thực hiện nghiêm túc, khẩn trương, an toàn, đúng quy định, hướng dẫn của Bộ Giáo dục và Đào tạo và điều kiện thực tế địa phương, không để xảy ra tiêu cực trong kỳ thi; thực hiện tốt công tác tiếp sức mùa thi; đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, không để xảy ra ngộ độc thực phẩm tại các điểm thi…
Phát biểu chỉ đạo tại cuộc họp, ông Kim Sang, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đánh giá cao công tác chuẩn bị cho Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 của các trường trong thời gian qua. Đồng thời, chỉ đạo các trường phát huy ưu điểm, kinh nghiệm được rút ra trong Kỳ thi các năm trước; tổ chức tốt việc ôn tập, giúp các em làm bài tốt; tiếp tục nắm tình hình, động viên các em tham gia tốt Kỳ thi. Tăng cường phối hợp với lãnh đạo các địa phương trong công tác chuẩn bị Kỳ thi, nhất là công tác cơ sở vật chất, đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông…
Tin, ảnh: THANH PHONG
×