Trà Cú: Giao hữu thể thao chào mừng Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Trà Cú lần thứ IV năm 2024
18/06/2024
Ngày 16/6, tại Hội trường Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao, Phòng Dân tộc huyện Trà Cú kết hợp với Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao huyện tổ chức Giao hữu các môn thể thao chào mừng Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Trà Cú lần thứ IV năm 2024.
Lãnh đạo Phòng Dân tộc huyện, Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao trao Cờ lưu niệm cho các đội tham gia giao hữu
Đến dự giao hữu có 04 đội đại diện cho các xã An Quảng Hữu, Ngãi Xuyên, Tân Sơn và xã Phước Hưng, với 40 vận động viên nữ tham gia thi đấu các môn: Bóng chuyền hơi nữ, kéo co và nhảy bao bố. Với tinh thần thể thao trung thực, cao thượng, các vận động viên của các đội thi đấu sôi nổi, hấp dẫn với được sự cổ vũ nhiệt tình của các cổ động viên.
Trận thi đấu bóng chuyền hơi nữ giữa đội Tân Sơn và An Quảng Hữu
Qua đây, cũng nhằm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, không khí vui tươi, phấn khởi trước thềm Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Trà Cú lần thứ IV năm 2024. Đồng thời, nhằm đẩy mạnh cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”; góp phần phát triển phong trào thể dục, thể thao của huyện.
Tin, ảnh: KHẮC LƯỢNG
×